กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ต้องขอบคุณพี่Tom มากครับที่ช่วยมาให้ความรู้ สถิติ 37 เมตรที่ว่าคือสนามมีแค่นั้น อีกอย่างบินต้านลมด้วยครับ แต่จากที่เด็กซ้อมก็เป็นที่น่าพอใจมากครับ ถ้าตรงสนามฟุตบอลจังหวะฟลุ๊คๆก็สนามกว่าๆครับพี่ Tom ขอบคุณครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

ไม่ค่อยพอใจผลการแข่งขันสกลนครเขต1 กลุ่มหนองหารหลวง ผมได้สามรายการครับ บินไกล ป.สี่ 18.64 ม. บินนานพลังยาง 19 วินาทีกว่า  บินไกลลำที่ซ้อมเมื่อวาน สนามฟุตบอลกว่าๆ ลำแข่งวันนี้ สี่สิบกว่าเมตร  แต่ก็ได้เป็นตัวแทนกลุ่มเข้าระดับเขตทั้งสามรายการที่ว่าครับ  พอแข่งเสร็จเอามาลองใหม่ สถิติดีกว่าแข่งอีกครับ บินไกลพลังยาง ยางสิบสองเส้น ข้ามสนามฟุตบอลเลย ตอนแข่งสามวง หกช่วง สิบแปดเส้น สี่สิบกว่าเมตรเองครับ  เดี๋ยวปรับปรุงรายงานใหม่ครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

ขาดเครื่องร่อน ร่อนนานหรือครับ ได้กี่วิครับเหตุการณ์เป็นไงบ้างครับ เว้าสู่กันฟังแน่ครับ

ตอบกลับ 11# sirneung
ครับครูหนึ่งแค่เห็นเด็กทำแล้วเครื่องบินขึ้นส่งเสียง อื้อ ฮื้อ อู้ฮู้ ป้าด ปัดโธ้ แล้วแต่เด็กจะอุทาน ผมเห็นรอยยิ้มที่มีความหวังของเด็กแล้ว มันชื่นใจครับ แค่เป็นคนหนึ่งที่ช่วยจุดประกายให้กับครู และเด็กๆผมก็พอใจแล้วครับ

บินไกล (รึเปล่า)

ที่โรงเรียนผมอาศัยจังหวะฟลุ๊คครับ จะให้แน่นอนเหมือนโรงเรียนอื่นก็ต้องฝึกมาก เล่นมากกว่านี้ครับ ต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ตอบกลับ 14# Tom

ครับพี่ อาศัยจังหวะฟลุ๊คอย่างเดียวครับ อย่างอื่นก็ต้องฝึกทำ และหาเทคนิคดีๆ จากเวปฯ และคำแนะนำต่างๆจากผู้มีความรู้ โดยเฉพาะก็ต้องเป็นพี่TOM นี่ล่ะครับเป็นอันดับ 1 ฮ่าๆๆๆ

สมาชิกใหม่คับ บินไกลได้ประมาณ 80 - 100 เมตร

สถิติเครื่องร่อนไกลของแต่ละท่านเป็นอย่างไรบ้างค่ะ?

เท่าที่ซ้อมไม่เคยวัดดูแต่สุดโรงยิมครับ

กลับไปยังรายบอร์ด