กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ดูทรงแล้วต้องแจ่มแน่ ๆ น้องอานุภาพ  หาโอกาสดี ๆ ลมนิ่ง ๆ จัดเต็มเลยน้อง  เอาสัก 5 นาที 30 วินาทีเลยครับพี่เอาใจช่วย  แล้วลำเก่าอย่าทิ้งนะครับ  ขอรายละเอียดด้วย  กำลังจะรวบรวม A6 ทั้งหมดของกิจกรรมนี้พร้อมข้อมูลตั้งเป็นกระทู้ใหม่อยู่พอดี
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)
rubberairplane@windowslive.com

Anupap
เวลาบินจับเวลาต้องหาสถานที่ในร่มนะครับ ถ้าเอาไปบินข้างนอกมันจะผิดกติกาเพราะเขาไม่ต้องการให้ลมมีผลต่อการบิน ซึ่งจริงๆแล้วลมอาจทำให้บินแย่กว่าเดิมก็เป็นได้แต่เขากำหนดไว้อย่างนี้เพื่อจะได้ไม่ต้องมาถกเถียงกันภายหลังน่ะครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

ที่ผมเล่นมีลมครับ เพราะเป็นศาลาเปิดครับจึงมีลมเข้าได้ครับผมต้องรอจนไม่มีลมถึงทดสอบบินครับ

เอาวีดีโอที่ทดสอบมาให้ดูก่อนครับ หมุนยาง 550 รอบครับ ถ่ายไม่จบครับเพราะแบตกล้องดันหมดซะก่อน

นี่ถ้าหมุนสัก 3000 รอบมันจะนานขนาดไหนเนี้ยะ   55555
rubberairplane@windowslive.com

ผมเองก็สงสัยเหมือนกันครับว่าต่างประเทศเขาหมุนยางยังไงให้ได้จำนวนรอบมากขนาดนั้น ผมเองยังหมุนไม่ได้ซะที หมุนแค่1200 ยางก็แทบจะขาดอยู่แล้วครับ ต้องใช้ตัวช่วยอะไรหรือป่าวครับ เช่นพวกน้ำยาถนอมยางหรือป่าวครับถึงจะหมุนยางได้รอบเยอะเหมือนเขาบ้างครับ ขอบคุณครับ

ผมต้องย้อนกลับไปดูข้อมูลเรื่องยางของทางมาเลเซีย ที่หมุนได้ 3,100 รอบนั้น วงยางเขายาว 21 นิ้ว ส่วนอีกครั้งหมุนได้ 3,500 รอบ วงยาง (loop) ยาว 23 นิ้วครับ

วงเลี้ยวพอดีไหมครับ เยี่ยมครับสุดยอดเลยว่างๆต้องลองสักลำ

สุดยอด มาก คับ อ.sman

กลับไปยังรายบอร์ด