กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อยากให้เพิ่มเทคนิด การทำปีกเครื่องบิน และเครื่องร่อน หน่อยครับ

อยากให้ทำเป็นรูป ประกอบครับ พอดีลองดูขั้นตอนการทำแต่พอทำจริง (กะเวลาที่กาวแห้งไม่ถูก ยกมุมปีกไม่เป็น) ปีกไม่อยู่ในรูปที่ถูกต้องครับ เอาไปไว้ที่เทคนิคและบทความก็ได้ครับ

ปล. เอาชนิดปีกไม้ และปีกโฟมด้วยนะครับ  อยากทำเครื่องร่อน บินนาน สำเร็จ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

จริง ๆ ในแต่ละกระทู้ที่มีการสร้างก็ได้แทรกภาพไว้ให้แล้วนะครับ  ถ้ามีเวลาลองนั่งเปิดอ่านเล่น ๆ ดูครับ  

ที่ว่ากะเวลากาวแห้งไม่ถูกนี่ ไม่ทราบว่ากาวอะไรครับ  กาวช้างก็ราว 3 วินาที  ถ้าหยอดมากก็นานหน่อยหรือไม่ก็พาลเลอะเทอะไม่ติดก็มี  กาวลาเทกซ์อย่างดีก็ไม่เกินนาทีเศษ  ถ้ายี่ห้อไม่ดีและทาเยอะหน่อยก็ 2-5 นาที (ถ้ามันแห้งจะใสไม่มีสี)  กาว UHU Por นั้นต้องทาผิวสัมผัส 2 ที่ ปล่อยให้แห้งก่อนค่อยเอามาติดกัน  ปกติก็ 5-20 นาทีแล้วแต่ว่าทามากทาน้อย  ลองดูก็ได้ครับทาแล้วไปกินข้าวกลับมาค่อยเอามาติดรับรองต้องเอาขวานมาฟันครับ  ที่ว่ารูปแบบปีกไม่ถูกต้องน่าจะมาจากทำชายหน้าและชายหลังไม่เสมอกันหรือเปล่าควรมีที่รองนะครับ  พอได้แล้วก็ติดกาวก็ไม่น่ายากอะไร
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)
rubberairplane@windowslive.com

กาวลาเท็กซ์ที่ผมใช้จะใช้เวลานานกว่าที่บอกนะครับ แต่ส่วนมากก็จะเป็นเพราะการเข้าไม้ที่ไม่สนิทกันมากกว่า คือถ้าไม่ได้ใช้กระดาษทรายขัดแต่งคิดแต่ว่าจะใช้กาวเป็นตัวยึดมันจะไม่ค่อยอยู่เพราะพื้นที่ที่จะติดนั้นมันมีน้อยไป อีกเรื่องคือใช้กาวมากเกินไปครับ

กลับไปยังรายบอร์ด