กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาว easyairplanes ทุกๆท่านนะครับ ผมหายไปนาน พอมาดูอีกที เพื่อนๆไปกันไกลมากๆเลยนะครับ น่าชื่นชมมากๆครับ ผมก็ติดตามอยู่ตลอดครับ เดียวทุกคนคงได้เห็นผลงานใหม่ๆของผมแน่นอนครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

ขอ E-mail และ เบอร์โทร.ครับ  จะปรึกษาเรื่องทำว่าวบ้านนอกลมแรงเล่นเครื่องบินไม่ได้ก็ทำว่าวเล่นน่าจะดีครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)
youngyut.tom@gmail.com

ได้เลยครับพี่ทอม ผมทำว่าวเป็นทุกอย่างครับ จุฬาภาคกลาง ว่าวจุฬาโคราช  ติดสะนู ว่าวสะนู  ว่าวควาย ว่าววงเดือน ครับ เบอร์โทร 086-8057090 email  icedee16@hotmail.com facebook ชื่อ ภูมิปัญญา ว่าวไทย di line 0868057090 ครับผม

ตอบกลับ 3# anupahp
ขอบคุณครับ
youngyut.tom@gmail.com

หายไปเกือบสามปีเลยนะครับผมติดตาม ar 49 modify ของคุณอานุภาพชอบมากครับ แต่ไม่มีโอกาสได้คุยซักถามหรือเรียนรู้ใดๆเลยเพราะอยู่ๆก็หายไป ตอนนี้ผมเก็บเกี่ยวประสปการณ์จากท่านอ.นภดล อ.สมาน อ.ต้ม ทั้งเครื่องบินเบาๆ เครื่องบินสพฐ และเครื่องร่อน จนเก่งขึ้นแล้วครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่สร้างแรงบันดาลใจให้ครับ ไม่เข้ามาร่วม line easyairplanes เหรอครับ
หน่อไม้

ได้ดูเหมือนครูหน่อไม้ครับ เออาร์สี่สิบเก้าโมดิฟาย  แก้ไขปีกหลัง ลำตัวขนาดเท่าไหร่ครับ วันนี้เพิ่งติดแบบลงฟิวเจอร์บอร์ดกะว่าจะลงมือลองทำดูลำแรกนะครับ ขอขนาดมิติคร่าวด้วยครับ ใบพัดเอียงกี่องศา ครับ ความต่างแปดนิ้วครึ่งกับสิบนิ้ว ต่างอย่างไรครับ  ส่วนคร฿หน่อไม้  รบกวนเรื่องการเข้าไลน์ด้วยครับ  ทำไม่เป็นครับ  ขอบคุณทั้งสองท่านล่วงหน้าครับ ไว้ผ่านลำนี้ค่อยพัฒนาลำอื่นตามไปครับ ขอบคุณครับ

ครับคุณ cowboyman แอดไอดีไลน์ผมเลยครับ krunomai หากมีจังหวะจะเชิญเข้าเพราะตอนนี้สมาชิกเต็มต้องรอคนออกก่อนครับ
หน่อไม้

ลองทำดูแล้วครับ AR 49 เพิ่มปีกหลังยาว 20 ซม. โครงปีกหน้าหลังไม้1.5 มิล(1/16) ลำตัว5 มิล กว้าง 6 มิล ยางวงใหญ่ที่ประมาณ520 รอบ ใบพัด7นิ้วตลาด เวลา 32 วินาที ปล่อยจากมือ ถือว่าเริ่มดีขึ้นครับ  กำลังลองทำDouble Whammy กับ Penny Plane อยู่ครับ แต่ต้องปรับเยอะครับว่าจะสั่งยางมาลอง แต่คงต้องสั่งเครื่องชั่งดิจิตอลมาด้วย เพราะทำตามแบบและคิดเอา  กะเอา เลยไม่รู้น้ำหนักที่แท้จริง  พยายามต่อไปครับ  คิดว่าเริ่มมาถูกทางแล้วครับ

ลองแล้วคะ

gclub

กลับไปยังรายบอร์ด