กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ผลงานฝึกซ้อมของอาจารย์แต่ละท่านมีแต่ระดับสุดยอดทั้งเลยครับ ส่วนผมยังต้องแก้อีกหลายๆจุดหวังว่าซักวันนึงก็คงจะได้ไปแลกเปลี่ยนความรู้กับทุกๆท่านที่ชื่นชอบเครื่องบินเหมือนๆกันบ้างนะครับ (แล้วจะนำคลิปการบินมาให้ชมกันนะครับ ให้ทุกๆช่วยแนะนำด้วย)
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2014-9-24 13:34 โดย konnakrub

ขอคำติชมด้วยนะครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

สุดยอดมากเลยครับ ดูแล้วขั้นเทพเลยครับ

เยี่ยมครับ บินวนได้ นิ่งดีครับ

บินดีครับ  เด๋วผมจะเปิดอบรมของระยองที่โรงเรียนวัดห้วยโป่ง  ปลายเดือนตุลาคมก่อนแข่งระดับกลุ่มของระยอง  เขต  1  ท่านสนใจก็ติดต่อครูจุ๋ม  นะครับ  อุปกรณ์เตรียมไปเอง  ค่าอบรมตามค่าอาหาร  สอนทั้งเครื่องร่อนและพลังยาง  (พลังยางสอนทั้งแบบโฟมและโครงปีก) ปีที่แล้วผมสอนของโรงเรียนวัดห้วยโป่งก็ได้แชมป์บินนานของสพป.ระยอง  เขต  1  ปีนี้ได้รับการติดต่อมาให้ไปสอนเลยให้ทางโรงเรียนวัดห้วยโป่ง  จัดทำโครงการลงอีไฟล์ลิ่ง  น่าจะก่อนเปิดเทอม  ปลายตุลาคมครับ  สนใจก็ติดต่อครูจุ๋ม  ที่โรงเรียนวัดห้วยโป่งได้เลย  ปีนี้จะได้มันๆ  ส่วนอีกโรงเรียนหนึ่งสอนครูไปได้ที่  5  ระดับประเทศครับ  บินนาน  ของจันเขลม  จันทบุรี  ครับ  ใครใกล้เคียงก็ติดต่อเอานะครับ  ผมสอนฟรี  อุปกรณ์เตรียมเอง  ถ้าเชิญที่  5  ประเทศมาอาจจะขอค่าน้ำมันพวกท่านที่เข้าอบรมครับ  เพราะเขาจะให้เทคนิคในการแข่งกับพวกท่านในสนามระดับภาคและระดับประเทศได้  ส่วนผมเน้นสอนฟรีครับ

บินดีมากเลยครับนิ่งด้วย คึกคักมากครับปีนี้มีแต่ทีมเก่งๆพัฒนาไปมากเลย ขอให้ได้เจอกันระดับชาตินะครับ ผมก็จะพยายามให้มากเหมือนกัน
หน่อไม้

น่ายินดีและดีใจแทนเด็กๆ  ที่อาจารย์ให้ความเมตตาสอนเด็ก เสมือนว่าการทำเครื่องยินและเครื่องร่อนนี้เป็นหนึ่งในวิชาที่จะเสริมสร้างทักษะการคิด การแก้ปัญหา การทดลอง และฝึกให้กล้าแสดงออก  กระบวนการเหล่านี้เป็นการเรียนรู้แนวใหม่ที่ระบบการศึกษาไทยต้องให้ความสนใจไม่เด็กเราจะตามหลังเพื่อนบ้านหลายปีเลย  สู้ๆ ครับ
rubberairplane@windowslive.com
www.youtube.com/msu27st

อยากเห็นปีกกับฐานรองใต้ปีกของคุณ kanong55 ชัดๆ
ทุกวันนี้ปีกยังไม่ลงตัว ทำ 2 ทุ่มกว่าจะเสร็จก็เกือบเที่ยงคืน
ของผมใช้หนังยาง 3 ทบยาว 6 เส้น
หมุน 400 รอบลำตัวก็เริ่มงอ
และอยู่ได้แค่ 15 วินาทีหนังยางก็หมด

ตอบกลับ 18# sarttra

เครื่องบินหนัก 18 กรัม ครับ  ใช้ยาง2 เส้น 6 วง รวม12 เส้นครับ หมุนยาง 600 รอบครับ

"หนังยาง 3 ทบยาว 6 เส้น" จะมีผลทำให้โครงสร้างลำตัวของเครื่องบินโค้งงอได้ง่าย อาจารย์ลองเปลี่ยนเป็นยาง 2 เส้น จาก 6 วง เพิ่มเป็น 7 วง หรือมากกว่านั้นก็ได้ แต่ตรวจสอบยางหลังจากทดสอบลองบิน ยางคลายตัวหมดหรือไม่หลังจากเครื่องบินลงสู่พื้นแล้ว ส่วนยางควรเลือกใช้ยางที่ยืดตัวได้ดีจะเหมาะกับเครื่องบินประเภทบินนาน

กลับไปยังรายบอร์ด