กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

การแข่งขันเครื่องบินพลังยางของ สพม.28 ศรีสะเกษ-ยโสธร กลุ่ม 1-4

ยอดฝีมือก็ยังคงรักษามาตรฐานไว้ได้มีลุ้นบ้างในการปล่อยครั้งแรกหลังจากนั้นก็บินได้อย่างสวยงามครับ โรงเรียนจตุภูมิพิทยาคาร แชมป์เก่า 2 ปีซ้อน และขุขันธ์ น้องใหม่แต่นำโดยท่านปรมาจารย์ป๋องคนเดิมครับ
/media]
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)
หน่อไม้

อันนี้ของโรงเรียนผมเองครับ ดีแล้วไม่ได้แข่งกัน อยู่สพป คนละค่ายครับ
[/media]

[/media]
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)
หน่อไม้

2014-9-20 21:45

เราจะเห็นดังภาพ

หลังตอบกระทู้เสร็จก็จะเห็นหน้าตาตามข้างบน
rubberairplane@windowslive.com
www.youtube.com/msu27st

ตอบกลับ 2# phirakornkit

บินดีมากๆเลยครับ สุดยอดเลย

สพป.มีโรงยีมด้วย ของผมเป็นขยายโอกาส แต่ไม่มีโรงยีม
ต้องทดลองกลางแจ้ง และก็ยังใช้ปีกโฟมอยู่

ไม่มีหรอกครับ ต้องทำหนังสือขอใช้สถานที่โรงเรียนมัธยม ห่างออกไปราวๆ9กม. ซ้อมอาทิตย์ละ 2 วัน ที่ต้องทำแบบนี้เพราะการแข่งขันที่เขตยังไม่แน่ชัดว่าจะแข่งที่ไหน ในร่ม หรือกลางแจ้ง เช่นปีที่แล้วแจ้งว่าแข่งกลางแจ้ง แต่บังเอิญฝนตกเปลี่ยนไปแข่งในโรงยิมกระทันหัน อุตสาห์ทำด้วยโฟมเพราะกลัวลม ไปแข่งในร่มเลยกลายเป็นบินได้ไม่ดีเพราะน้ำหนักมากกว่าเลยเสียเปรียบจึงไม่ได้เป็นตัวแทนไปภาค ต้องทำการบ้านเยอะครับ จากที่ได้ไปแลกเปลี่ยนทรรศนะกับทางอาจารย์ต่ายผู้ฝึกทีมจตุรภูมิพิทยาคาร ท่านก็ทำเช่นเดียวกันครับ คือวางแผนฝึกไว้หลายๆแบบสำหรับปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นโดยไม่คาดคิด เราจึงจะสามารถรับมือกับปัญหาได้ทุกรูปแบบ ทีมไหนเขาเก่ง ดี ก็ตระเวนไปขอความรู้ เขาแข่งที่ไหนก็ตามไปดู ไปเรียนรู้ ไปจดจำ แล้วนำมาปรับ มาแก้ และพัฒนา ดูเหมือนเยอะไปแต่ถ้าอยากไปเมืองทองก็ต้องทำแบบนี้ล่ะครับ แต่ยังไงก็ไม่ได้ว่าอยากชนะหรอกครับ แต่ชอบมากกว่า จะสังเกตได้เลยว่าจะเจอคนแบบเดียวกันตามที่ต่างๆเวลามีแข่งอยู่เสมอๆ ครับ ก็คือกลุ่มคนที่ชอบเครื่องบิน หรือบ้าเครื่องบินนั่นเองครับ และก็จะมีโอกาสเห็นทีมของท่านเหล่านั้นได้แข่งขันในระดับชาติอยู่เนืองๆครับ สำหรับผมปี 55 ที่ได้น่าจะฟลุ๊ก ได้มาก็ยัง งง อยู่ แต่ปีนี้ก็กำลังพยายามครับอยากไปแข่งระดับชาติอีกสนุกดี ได้รู้จักคนเก่งๆ ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ได้รู้ได้เห็น ทั้งเด็ก และครู เป็นประสบการณ์ที่หายากครับในชีวิต ทุกวันนี้เด็กกลุ่มนั้นที่ได้ไปด้วยกันก็จะรักครูมากครับ เราก็ภูมิใจ
หน่อไม้

อ้อลืมขอบคุณท่านอาจารย์สมานครับที่ช่วยแนะนำ การโพส์ท ตอนโพส์ทลืมอ่านครับเลยทำไม่ถูกเดี๋ยวจะลองลงดูอีกครับจะได้มั่นใจ
หน่อไม้

ส่งเข้าประกวดครับ  ไม่มีโรงยิม อาศัยลมครับ

บินดีมากเลยครับกดเข้าไปดูเห็นลิงค์ที่ท่านอาจารย์แข่งระดับภาคปีที่แล้วก็น่าชื่นชมมากครับบินได้สวยงามมาก และบินไกลก็ได้ไประดับชาติด้วยใช่ไหมครับ ปีนี้ถ้าผมไม่มีอะไรผิดพลาดคงมีโอกาสได้เจอทีมโป่งเปือยที่นั่นนะครับ จะได้ทำความรู้จักและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน อย่าลืมทักกันนะครับ (ถ้าได้ไปนะครับ555)
หน่อไม้

ตอบกลับ 9# phirakornkit

หวังว่าคงได้เจอกันนะครับ  คนคอเดียวกัน

กลับไปยังรายบอร์ด