กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอบกลับ 10# Tom

ครู Tom  ค่ะ....

ไม่ทราบว่าเทคนิคการทำเครื่องร่อนนานมีอะไรบ้างค่ะ...
..เพราะดิฉันไม่ถนัดเลยและที่สำคัญคือ เกิดได้ไปต่อ
งานเข้าเลยค่ะ...ต้องเอาจริงเอาจังกับเจ้าเครื่องร่อนนาน...
ที่ผ่านมาเอาจริงเอาจังกับเครื่องร่อนไกลมากกว่านะค่ะ...
ออ...ถ้าเกิดหลุดไปถึงระดับภาค...
คงต้องเรียนเชิญ ครู Tom  กับคุณ Smarn มาเที่ยวสงขลาแล้วละค่ะ
^_________^
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

ร่อนนาน
น้ำหนักให้ได้ประมาณ 15-17 กรัม หรือให้ได้ประมาณ 15 กรัม จะดีมาก
ให้มีพื้นที่ปีกมากหน่อย
อย่างอื่นเหมือนกันหมดครับ
ถ้าไม่ติดขัดอะไร ผมกับน้อง smarn ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
Translated Thai by Jaideejung007(Thzaa.com)

ผมว่าปล่อยมือขึ้นก็งายดีนะครับแน่นอนด้วยไม่เสี่ยงปีกหักด้วยครับ วันนี้เด็กจัดมา21.9วินาที

เยี่ยมมากๆครับ หากพยายามให้เด็กทำจนฝีมืออยู่ตัว น่ากลัวมากครับ
การใช้ยางยิงผมว่าsaveดีครับ แต่การใช้มือพุ่ง มือเหวี่ยง ผมว่าสนุกกว่าครับ อันนี้แล้วแต่คนชอบครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-9-11 21:31 โดย chatauey

ตอบกลับ 14# Tom
ขอบคุณครับไม่ขนาดนั้นครับ ฝีมือการทำของเด็กดีมากครับส่วนแบบออกแบบเองครับ เหลือแต่การปล่อยครับยังไม่ร้อยเปอร์เซน  ทดสอบ3ครั้งเหมือนแข่งจริง 14,13,11 การร่อนร่อนได้ดีมาก

กลับไปยังรายบอร์ด